![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815100-1024x621.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ ร้อยเอ็ด เป็นเจ้าภาพทำบุญทอดกฐิน ครบรอบ 20 ปี โกลบอลเฮ้าส์ ณ วัดท่าสะเเบง อ.ทุ่งเขาหลวง จ.ร้อยเอ็ด เมื่อวันที่ 13-14 ตุลาคม 2560 คุณวิทูร สุริยวนากุล ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815101-1024x621.jpg)
คุณวารุณี สุริยวนากุล รองประธานเจ้าหน้าที่บริหาร บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ พร้อมผู้บริหารและพนักงาน ได้เป็นเจ้าภาพในการทำบุญทอดกฐิน ฉลองครบรอบ 20 ปี โกลบอลเฮาส์ ณ วัดท่าสะเเบง ตำบลมะบ้า อ.ทุ่งเขาหลวง จ.ร้อยเอ็ด
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815102-1024x621.jpg)
โดยยอดทำบุญกฐินครบรอบ 20 ปี โกลบอลเฮ้าส์นั้น ได้ยอดรวมเป็นเงินจำนวน 2,000,000 บาท ซึ่งเงินกฐินที่ได้ในครั้งนี้ จะนำไปเพื่อสมทบทุนก่อสร้างวิหารและซุ้มประตูวัดท่าสะแบง เพื่อเป็นที่เคารพสักการะของพุทธศาสนิกชน เป็นแหล่งเรียนรู้ทางประวัติศาสตร์ ศาสนา ศิลปะและวัฒนธรรม
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815103-1024x621.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815104-1024x621.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815105-1024x621.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815106-1024x621.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815107-1024x621.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/news271020171815108-1024x621.jpg)