![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/05/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-800-04-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2565 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขา ราชบุรี นำโดยนายกิตติพันธ์ สุขเมือง ตำแหน่งผู้อำนวยการสาขาราชบุรี และตัวแทนพนักงานบริษัทฯ ร่วมบริจาคโลหิต เพื่อเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมชินีนาถ พระบรมราชพันปีหลวง เนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2565 ซึ่งจัดโดยสำนักงานแรงงานจังหวัดราชบุรี และหน่วยงานสังกัดกระทรวงแรงงานจังหวัดราชบุรี
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อ
- ส่งเสริมกิจกรรมการทำความดี เพิ่มพูนการมีจิตสำนึกสาธารณะ
- เป็นการช่วยเหลือผู้ป่วยที่ขาดแคลนโลหิต ในการรักษาพยาบาล
- เพื่อเป็นการสร้างบุญกุศลที่ยิ่งใหญ่ในการบริจาคโลหิต
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/05/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-800-03-1024x683.jpg)