![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/09/378969864_744917480772620_1581670430348419530_n.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 18 กันยายน 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากำแพงเพชร และโครงการโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้ม โดย นายบุญรอด อ่อนทอง รองผู้อำนวยการ บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากำแพงเพชรและพนักงาน ได้เป็นตัวแทนบริษัท ร่วมบริจาคสินค้าให้กับโรงเรียนบ้านคลองน้ำไหลใต้ ตำบลคลองลานพัฒนา อำเภอคลองลาน จังหวัดกำแพงเพชร
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/09/379196566_744917567439278_6854239988676851624_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/09/379261788_744917534105948_5823468057284891941_n.jpg)
โดยมีคณะครูและนักเรียนโรงเรียนบ้านคลองน้ำไหลใต้เป็นผู้รับมอบ เพื่อนำสินค้าที่ร่วมบริจาค นำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด ดังนี้
1. เพื่อสนับสนุนอุปกรณ์การเรียนและการสอนให้กับทางโรงเรียน
2.เพื่อปรับปรุงพัฒนาอาคารเรียน และสถานที่ภายในบริเวณโรงเรียน
3.ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม