![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356819984_733825121880895_7277355370511538489_n-1-1024x669.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 27 มิถุนายน 2566 โกลบอลเฮ้าส์ กาฬสินธุ์ นำโดย นาย ธงชัย บัวทอง ตำแหน่ รองผู้อำนวยการ สาขากาฬสินธุ์ และพร้อมด้วยพนักงานบริษัทฯ ได้ร่วม ถวายบริจาคสินค้า และอุปกรณ์ใช้งาน ให้กับ ” วัดโพธิ์ชัย หลุบใน ต.หลุบ อ.เมืองกาฬสินธุ์ จ.กาฬสินธุ์ ” รับมอบโดย พระครูวินัยธรชัยวัฒน์ ญาณสังวโร เจ้าอาวาสวัดโพธิ์ชัยลูกใน พร้อมด้วยคณะกรรมการและชาวบ้าน
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356651170_733825178547556_7612064064893223893_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356670014_733825238547550_1423689020287468466_n.jpg)
โกยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อใช้ก่อสร้างและซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ และต่อเติมก่อสร้าง รวมถึงใช้งานของทางวัดต่อไป มียอดในการบริจาคครั้งนี้ สินค้าทั้งหมดมูลค่า 194,907- บาท ( หนึ่งแสนเก้าหมื่นสี่พันเก้าร้อยเจ็ดบาทถ้วน )
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356400276_733824928547581_8092253541513846891_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356403852_733824978547576_7270969170194762899_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356623795_733825558547518_8154985996318182637_n-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356635611_733825021880905_8639969720732116016_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356654949_733825131880894_5664363488531452168_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356667025_733825591880848_6671955838962324591_n-1024x677.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356815833_733825081880899_7602817649315967278_n.jpg)