![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356690244_733824705214270_5161675662333940595_n-1024x685.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 25 มิถุนายน 2566 นำโดย นาย สเมต หงษ์อะนนท์ ตำแหน่ง ผู้อำนวยการ สาขากาฬสินธุ์ และพร้อมด้วยพนักงานบริษัทฯ ได้ร่วม ถวายบริจาคสินค้า และอุปกรณ์ใช้งานให้กับ ” วัดอุทัยกุดโดน ต.กุดโดน อ.ห้วยเม็ก จ.กาฬสินธุ์ “
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356666541_733824871880920_8134049301907817258_n-1024x677.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อใช้ก่อสร้างและซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ และต่อเติมก่อสร้าง รวมถึงใช้งานของทางวัดต่อไป มียอดในการบริจาคครั้งนี้ สินค้าทั้งหมดมูลค่า 250,791.- บาท ( สองแสนห้าหมื่นเจ็ดร้อยเก้าสิบเอ็ดบาทถ้วน )
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356634984_733825061880901_6371981322674631108_n-1024x672.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356643999_733825005214240_1463990752284947868_n-1024x685.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356666541_733824871880920_8134049301907817258_n-1-1024x677.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356675076_733824948547579_3076615801214445142_n-1024x666.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356819984_733825121880895_7277355370511538489_n-1024x663.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356847171_733825205214220_6641638829240899817_n-1024x697.jpg)