![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356064102_732491445347596_4382669292476241723_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 24 มิถุนายน 2566 นำโดย นาย สนธยา ควรคำคง ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการ สาขากาฬสินธุ์ และพร้อมด้วยพนักงานบริษัทฯ ได้ร่วม ถวายบริจาคสินค้า และอุปกรณ์ใช้งาน ให้กับ ” วัดโพธิ์ชัย บ้านเว่อ ต.บัวบาน อ.ยางตลาด จ.กาฬสินธุ์ ” รับมอบโดย พระครูศรีประยัติโพธิคุณ คุณ ทรงวุฒิ ภูฉายา (ผู้ใหญ่บ้านบ้านเว่อ) พร้อมด้วยคณะกรรมการและชาวบ้าน
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/355878038_732493215347419_5539013032273509608_n-1024x682.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อใช้ก่อสร้างและซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ และต่อเติมก่อสร้าง รวมถึงใช้งานของทางวัดต่อไป มียอดในการบริจาคครั้งนี้ สินค้าทั้งหมดมูลค่า 162,471.- บาท ( หนึ่งแสนหกหมื่นสองพันสี่ร้อยเจ็ดสิบเอ็ดบาทถ้วน )
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/355861478_732491652014242_8885336383178230885_n-1024x686.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/355879756_732493168680757_5539127231204118842_n-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/355900438_732491475347593_3274358323093387500_n-1024x676.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356084881_732492338680840_8869415449346966440_n-1024x680.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/356129404_732493178680756_6854890505422185473_n-1024x689.jpg)