![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/05/346318253_725466265992789_2887999461802399102_n.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 10 พฤษภาคม 2566 เวลา 09.00 น. โครงการโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้ม บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขา เดชอุดม นำโดย คุณสุพรรณ ประโยตัง รองผู้อำนวยการสาขา พร้อมด้วยตัวแทนพนักงาน ได้มอบชุดโซฟา จำนวน 1 ชุด ให้กับ สถานีตำรวจภูธรเดชอุดม โดยมี พ.ต.ท.สุรพงษ์ วิเศษชลธาร รองผู้กำกับการป้องกันและปราบปรามฯ ปฏิบัติราชการแทน ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรเดชอุม เป็นตัวแทนผู้รับมอบ ซึ่งมีวัตุประสงค์เพื่อเป็นสถานที่บริการประชาชนที่มาติดต่อราชการและเป็นส่วนหนึ่งในกิจกรรมช่วยเหลือสังคม
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/05/346275907_1834155750303142_5820313272735102187_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/05/346286119_753878403195026_4262646820379984041_n.jpg)