![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/03/337303564_2177150892476072_2150323401605616033_n.jpg)
โครงการโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้ม เมื่อวันจันทร์ที่ 20 มีนาคม พ.ศ. 2566 โดยมีนางกัลยา เปรมศรี รักษาการรองผู้อำนวยการฝ่ายขายปลีกพร้อมพนักงาน ได้เป็นตัวแทนบริษัท ได้นำสิ่งของไปบริจาคให้กับโรงเรียนวัดบ้านแดน อำเภอบรรพตพิสัย จังหวัดนครสวรรค์ และ วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีนครสวรรค์ อำเภอเมือง จังหวัดนครสวรรค์ โดยผู้อำนวยการคณะครูนักเรียนนักศึกษาเป็นตัวแทนในการรับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/03/337815407_675697277868696_6430689720455744041_n.jpg)
ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อ
1.นำไปใช้ประโยชน์ให้กับทางโรงเรียน
2.นำไปใช้เป็นสื่อการเรียนการสอนให้กับนักเรียน
3.ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม
4.เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ให้แหล่งชุมชนในพื้นที่นั้นๆได้รู้จัก global house สาขานครสวรรค์เพิ่มมากขึ้น