![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/06/448004053_122203893038008908_6539089322057057939_n-1024x769.jpg)
เมื่อวันเสาร์ที่ 8 มิถุนายน 2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากระนวน
นำโดย นางสาวบุปผชาติ เขจรลาภ รองผู้อำนวยการสาขาและคณะ ได้เข้าร่วมบริจาคน้ำดื่มลามายอนในงานประเพณีสิบสองเดือน ” ฮีตสิบสอง ” งานบุญบั้งไฟ บ้านหนองโน ตำบลหนองโน อำเภอกระนวน จังหวัดขอนแก่น
โกลบอลเฮ้าส์สาขากระนวน ขอเป็นแรงสนับสนุนและได้มอบน้ำดื่มลามายอน จำนวน 600 ขวด
ให้กับท่านกำนันตำบลหนองโน นายนคร เทียมราช เป็นผู้รับมอบ และได้แจกจ่ายให้กับประชาชนที่มาร่วมในงาน
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/06/448006733_122203893602008908_8422257088291183925_n-1024x769.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/06/448023983_122203898564008908_3459096184466186161_n-1024x769.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่างชุมชนกับบริษัทในการช่วยเหลือสนับสนุนชุมชน