![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/07/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-80000-01-1-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 14 กรกฎาคม 2565 ณ วัดทรงคนอง ตำบลทรงคนอง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม โดยบริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาศาลายา ซึ่งมีผู้อำนวยการโกลบอลเฮ้าส์ สาขาศาลายา และตัวแทนพนักงาน ร่วมสนับสนุนน้ำดื่ม และถวายสังฆทาน พร้อมทั้งเทียนเข้าพรรษา หลอดไฟ และอุปกรณ์ของใช้ที่จำเป็น เนื่องในวันเข้าพรรษา
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/07/กรอบปันสุขสร้างรอยยิ้ม-1200-800-06-1-1024x683.jpg)
ปันสุขสร้างรอยยิ้ม โดยบริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาศาลายา ขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสืบสานประเพณีไทย ในงานเทศกาล “แห่เทียนพรรษา” ที่วัดทรงคนอง ตำบลทรงคนอง อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม