โกลบอลเฮ้าส์ ร่วมกับกระทรวงแรงงานและกรมการจัดหางาน เพื่อสนับสนุนการจ้างงานตามโครงการ Co-Payment ช่วยเหลือนักศึกษาจบใหม่ให้มีงานทำ โดยได้รับนักศึกษาที่จบการศึกษาตามเงื่อนไขที่กำหนด ตั้งแต่เดือนตุลาคม 2563 เป็นต้นมา ปัจจุบัน โกลบอลเฮ้าส์สามารถรับนักศึกษาจบใหม่ตามโครงการได้ทั้งสิ้น 202 คน โดยมีสถานะเป็นพนักงานของบริษัทเมื่อวันที่ 3 มีนาคม 2564 จำนวน 187 คน แบ่งเป็น หน่วยงานส่วนกลางและสนับสนุน จำนวน 26 คน หน่วยงานฝ่ายปฏิบัติการสาขา จำนวน 161 คน Share link Share this content Opens in a new window Twitter Opens in a new window Facebook Opens in a new window Google+ Opens in a new window Pinterest You Might Also Like โกลบอลเฮ้าส์ บริจาคน้ำดื่ม 1200 ขวด ให้แก่โรงพยาบาลสนามโควิด -19 จังหวัดเชียงใหม่ 12 เมษายน 2021 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) มอบห้อง POSITIVE PRESSURE ให้กับ โรงพยาบาลเสลภูมิ และโรงพยาบาลโพนทอง ปกป้องบุคลากรทางการแพทย์ ให้ปลอดภัยในการตรวจรักษา 25 มีนาคม 2021 โกลบอลเฮ้าส์ สาขาพะเยา มอบน้ำดื่มให้กับโรงพยาบาลศูนย์การแพทย์ มหาวิทยาลัยพะเยา 20 เมษายน 2021
บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) มอบห้อง POSITIVE PRESSURE ให้กับ โรงพยาบาลเสลภูมิ และโรงพยาบาลโพนทอง ปกป้องบุคลากรทางการแพทย์ ให้ปลอดภัยในการตรวจรักษา 25 มีนาคม 2021