![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/04/ขาวัว-1024x683.jpg)
เมื่อวันพฤหัสบดี ที่ 11 เมษายน 2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี นำโดยนายชากล้า ชมเชย รองผู้อำนวยการสาขา พร้อมด้วยผู้จัดการแผนกและพนักงาน
ได้นำมอบวัสดุอุปกรณ์เครื่องมือช่าง ประตูหน้าต่าง สุขภัณฑ์ อุปกรณ์ไฟฟ้า อุปกรณ์บ้านสวน ฝ้าเพดานกระเบื้องปูพื้น และสินค้าอื่น ๆ ให้กับโรงเรียนบ้านขาวัว อำเภอหนองหาน จังหวัดอุดรธานี
โดยมี นายอิทธิพล นาทุ่ม ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู บุคลากรทางการศึกษาและชาวบ้านอำเภอหนองหานเป็นผู้รับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/04/ขาวัว-2-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/04/ขาวัว-1-1024x683.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นสื่อการเรียนการสอน เพื่อซ่อมสร้างอาคาร และปรับปรุงภูมิทัศน์ เพื่อการพัฒนาโรงเรียนบ้านขาวัวต่อไป