![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/438205449_918906860032534_2444551307413804105_n-1024x683.jpg)
วันพฤหัสบดี ที่ 25 เมษายน พ.ศ. 2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาหนองคาย นำโดยนายนพณัฐ ตันนารัตน์ รองผู้อำนวยการโกลบอลเฮ้าส์สาขาหนองคาย ซึ่งได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการสาขา
ให้ดำเนินการถวายสิ่งของและอุปกรณ์ก่อสร้างต่างๆ เช่น กระเบื้องปูพื้น โคมไฟ สุขภัณฑ์ รวมถึงวัสดุอุปกรณ์ในการซ่อมแซมอาคารให้แก่วัดราษฎร์บูรณะ ณ บ้านไร่ ตำบลปะโค อำเภอเมืองหนองคาย จังหวัดหนองคาย รับมอบโดยเจ้าอาวาสวัดราฎร์บูรณะ และชาวบ้าน
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อได้นำไปใช้ประโยชน์ในการบูรณะปฏิสังขรณ์ถาวรวัตถุภายในวัดให้มีความมั่นคงสวยงามสืบไป ซึ่งเป็นสถานที่ให้กับภิกษุสงฆ์รวมถึงพุทธศาสนิกชนได้ปฏิบัติธรรมที่เป็นที่ยึดเหนี่ยวของชาวพุทธให้มีสภาพสมบูรณ์ใช้งานได้
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/438254568_918907253365828_2815790728930309365_n-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/438301350_918907290032491_6843025328210823085_n-1024x683.jpg)