![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/10.jpg)
เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม 2564 โกลบอลเฮ้าส์ สาขา นครสวรรค์ นำทีมโดย นางสลินทิพย์ แผ่ทอง รองผู้อำนวยการฝ่ายขายปลีก2 เป็นตัวแทนนำสิ่งของไปบริจาค อาทิเช่น วงกบ หน้าต่าง อุปกรณ์ไฟฟ้า เครื่องมือช่างแผนกฮาร์ดแวร์ เฟอร์นิเจอร์ อุปกรณ์ลูกบิดบานพับ โคมไฟ ถังขยะ ไม้อัดเคลือบฟิล์มดำ ให้กับโรงเรียนวัดหัวดงเหนือ ตำบลหัวดง อำเภอเก้าเลี้ยว จังหวัดนครสวรรค์
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/187569050_328108545396368_7174565342971511487_n.jpg)
โดยมีคุณอำพล ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดหัวดงเหนือ พร้อมคณะคุณครู นักเรียน ชาวบ้านตำบลหัวดงเหนือ คอยให้ความช่วยเหลือและให้การต้อนรับเป็นอย่างดี
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/187107541_328108348729721_1997869335573147689_n.jpg)
ในการบริจาคครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อมอบให้กับโรงเรียนเอาไว้ใช้ในการปรับปรุงซ่อมแซมในส่วนที่โรงเรียนชำรุดหรือเสียหาย ถือเป็นการสานสัมพันธ์ที่ดีกับหน่วยงานราชการ และสถานที่ใกล้เคียงบริเวณโกลบอลเฮ้าส์
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/187889140_328108458729710_6327864928579956862_n-1.jpg)