![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/08/298608250_719873796025885_5326846624437785884_n-1024x683.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 10 เดือนสิงหาคม พ.ศ. 2565 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี โดยนายแสงสุรีย์ มาตย์สุริย์ รองผู้อำนวยการสาขา และพนักงานสาขาอุดรธานี ถวายเครื่องมือ อุปกรณ์ และวัสดุการก่อสร้าง แด่วัดวารีราษฎร์บำรุง บ้านน้ำพ่น ตำบลน้ำพ่น อำเภอหนองวัวซอ จังหวัดอุดรธานี
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/08/298408491_719873842692547_7987078573361735251_n-1024x683.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ เป็นการถวายเครื่องมือ อุปกรณ์ และวัสดุการก่อสร้าง อาทิเช่น กระเบื้องมุงหลังคา ไม้ฝา แผ่นบอร์ด กระเบื้องปูพื้น หลอดไฟและอุปกรณ์ไฟ้ฟ้า โดยมีเจ้าอาวาสวัดวารีราษฎร์บำรุง คณะกรรมการวัด และ ส.อบต.บ้านน้ำพ่น เป็นผู้รับมอบในครั้งนี้
ซึ่งโครงการปันสุขสร้างรอยยิ้มนี้ มีวัตถุประสงค์ในการมอบ เพื่อให้วัดนำวัสดุก่อสร้าง เครื่องมือและอุปกรณ์ ไปใช้ในการก่อสร้างอาคารการเปรียญหลังใหม่ ซึ่งกำลังอยู่ในขั้นตอนระหว่างการก่อสร้าง และเพื่อทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาสืบไป
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/08/298621586_719874196025845_9216890928196721850_n-1024x683.jpg)