![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/156167042_280273093508911_8002306809236946223_n.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ สาขาร้อยเอ็ด ร่วมสนับสนุนน้ำดื่มในการสอบธรรมสนามหลวง ธรรมศึกษา ให้กับวัดท่าสะแบง ตำบลมะบ้า อำเภอทุ่งเขาหลวง จังหวัดร้อยเอ็ด
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/156767927_280273200175567_2825843349302350381_n.jpg)
ในวันที่ 5 มีนาคม พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์จำกัด (มหาชน) สาขาร้อยเอ็ด และพนักงานบริษัท ได้ร่วมสนับสนุนน้ำดื่ม เพื่อใช้ในการจัดงานการสอบธรรมสนามหลวง ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดี ๆ สู่สังคม ให้กับวัดท่าสะแบง โดยมีเจ้าอาวาส พระครูสุทธิวโรภาส รองเจ้าคณะอำเภอทุ่งเขาหลวง (เจ้าอาวาสวัดท่าสะแบง) เป็นตัวแทนในการรับมอบ
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/156486666_280273130175574_8368108601213480613_n.jpg)