![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/roied1.jpg)
เมื่อวันศุกร์ ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ นำโดย นายเกษฏาพัฒน์ จอมคำสิงห์ ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสาขาฯ และพนักงาน
เป็นตัวแทนบริษัทในการบริจาครถเข็นใช้งาน ให้แก่โรงเรียนวัดราษฎรอุทิศ ถนนปัทมานนท์ ตำบลในเมือง อำเภอเมืองร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด โดยมี นายฉัตรชัย สืบทรัพย์ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดราษฎรอุทิศ พร้อมด้วยคณะครู และบุคลากรในโรงเรียนเป็นผู้รับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/roied2.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/roied3.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ ดังนี้
- เพื่อให้ทางโรงเรียนนำไปใช้เป็นสื่อการเรียนการสอน รวมถึงนำไปใช้ประโยชน์ด้านอื่น ๆ ต่อไป
- เพื่อเป็นการสร้างสัมพันธ์ที่ดีระหว่างโกลบอลเฮ้าส์กับโรงเรียนและชุมชนใกล้เคียง
- เพื่อตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดี ๆ สู่สังคม