![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/roied01.jpg)
เมื่อวันเสาร์ ที่ 5 สิงหาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ นำโดย นายเกษฏาพัฒน์ จอมคำสิงห์ ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสาขาฯ และพนักงานบริษัท
เป็นตัวแทนในการบริจาคสินค้าแด่พระสงฆ์ ณ วัดอุบลนิวาส บ้านหนองบัวโนน ตำบลหนองแก้ว อำเภอเมืองร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด โดยมี พระครู อุบลธรรมานุกูล เจ้าอาวาสวัดอุบลนิวาส คณะสงฆ์ และชาวบ้านเป็นผู้รับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/roied02-1.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/roied03.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ ดังนี้
- เพื่อให้ทางวัดได้นำไว้ใช้ในการซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ ต่อเติมก่อสร้าง รวมถึงนำไปใช้ประโยชน์ด้านอื่น ๆ ต่อไป
- เพื่อทะนุบำรุงพุทธศาสนา ซึ่งเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของพุทธศาสนิกชนในชุมชนให้คงอยู่สืบไป
- เพื่อสร้างสัมพันธ์อันดีระหว่างโกลบอลเฮ้าส์กับชุมชนใกล้เคียง
- เพื่อตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดี ๆ สู่สังคม