![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/180117273_315922333277320_8106207083162235135_n.jpg)
เมื่อวันที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2564 โกลบอลเฮ้าส์ สาขาร้อยเอ็ด บริจาคสินค้าเพื่อใช้ในงานต่อเติม ก่อสร้างศาลาการเปรียญ ห้องน้ำ และอื่น ๆ เพื่อประกอบกิจกรรมทางศาสนาให้แก่ วัดปราสาทธรรมทาน บ้านหนองแวง ต.หนองแก้ว อ.เมือง จังหวัดร้อยเอ็ด
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/180015929_315922523277301_583903821739659269_n.jpg)
นำทีมโดย นายเกษฏาพัตน์ จอมคำสิงห์ รองผู้อำนวยการบริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ พร้อมพร้อมคณะได้ร่วมบริจาคสินค้ารวมมูลค่า 350,000 บาท ซึ่งสินค้าประกอบไปด้วย ประตู หน้าต่าง วงกบ ไม้พื้น สีเคมีภัณฑ์ เครื่องมือช่าง และสินค้าอื่นๆ ในวันอาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/180452034_315922803277273_3481733174036337852_n.jpg)
โดยมีเจ้าอาวาสพระครูวีรญาณวิมล เจ้าอาวาสวัดปราสาทธรรมทาน เป็นตัวแทนในการรับมอบ
![โกลบอลเฮ้าส์ สาขาร้อยเอ็ด บริจาคอุปกรณ์เพื่อใช้ในงานต่อเติม ให้แก่ วัดปราสาทธรรมทาน มูลค่ากว่า 350,000 บาท](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/180468822_315922719943948_9206452569973760577_n.jpg)