เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาร้อยเอ็ด ได้มอบน้ำดื่มจำนวน 100 เเพ็ค ให้แก่โรงพยาบาลพนมไพร จังหวัดร้อยเอ็ดโดยมี คุณภาสกร รัตนเดชสกุล เภสัชกรชำนาญการ ผู้ช่วยผู้อำนวยการด้านบริหารและโลจิสติกส์ เป็นตัวแทนในการรับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/184227668_321790412690512_4927327558470707888_n.jpg)
การบริจาคในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อสำหรับใช้งานในโรงพยาบาลทั้งบุคคลากรทางการแพทย์ หมอ พยาบาล และผู้ป่วยนอกจากนั้นยังเป็นการตอบแทนอ และสร้างสรรค์กิจกรรมดี ๆ สู่สังคม
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/184766018_321790522690501_5583297383559233557_n.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์เป็นกำลังใจให้คนไทย เราจะผ่านพ้นวิกฤตโควิด -19 ไปด้วยกัน
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/184633892_321790586023828_5359700109594683552_n.jpg)