![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/157117532_278557947012501_7246722997291168810_o-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 3 เดือน มีนาคม พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขา ระยอง โดย นางสาว พิฐชญาณ์ รุ่งเสถียรพงศ์ ผู้อำนวยการ บริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขา ระยองและพนักงานบริษัทฯ ได้เข้าร่วมมอบวัสดุอุปกรณ์ก่อสร้าง รวมมูลค่า 408,134 บาท (สี่แสนแปดพันหนึ่งร้อยสามสิบสี่บาท) ให้กับวัดสันติวันโดยมีเจ้าอาวาสวัดสันติวัน เป็นผู้รับมอบ
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/156884092_278557930345836_2200912222950362793_o-1024x683.jpg)
โดยการสนับสนุนวัสดุอุปกรณ์ก่อสร้างวัดสันติวันในครั้งนี้ มีจุดประสงค์เพื่อบูรณะซ่อมแซมวัด เนื่องจากยังมีบางบริเวรที่อยู่ในการก่อสร้างยังไม่เรียบร้อย โกลบอลเฮ้าส์จึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนวัสดุอุปกรณ์ เพื่อลดค่าใช้จ่ายให้กับวัดสันติวัน และทำให้มีผู้คนที่มายังวัดสันติวันมีความสะดวกสบายเพิ่มขึ้น
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/156442902_278558007012495_1041651501925413060_o-1024x683.jpg)