![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/maha2-1024x683.jpg)
เมื่อวันจันทร์ ที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์จำกัด (มหาชน) สาขามหาสารคาม นำโดยรองผู้อำนวยการสาขา พร้อมด้วยทีมบริหารสาขา ร่วมบริจาคสินค้าเป็นวัสดุอุปกรณ์ต่างๆ เพื่อสนับสนุนอุปกรณ์การเรียนการสอน และปรับปรุงพัฒนาอาคารเรียน ให้กับโรงเรียนบ้านเหล่าจั่นนาภู ตำบลแกดำ อำเภอแกดำ จังหวัดมหาสารคาม โดยมีผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านเหล่าจั่นนาภู เป็นตัวแทนในการรับมอบ
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ ดังนี้
1. เพื่อสนับสนุนอุปกรณ์การเรียนและการสอนให้กับทางโรงเรียน
2. เพื่อปรับปรุงพัฒนาอาคารเรียน และสถานที่ภายในบริเวณ โรงเรียน
3. ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดี ๆ สู่สังคม
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/maha1-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/maha3-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/maha6-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/maha7-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/maha8-1024x683.jpg)