![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/11/314863786_503708835042382_6177227615874743622_n-1024x683.jpg)
ในวันอังคาร ที่ 8 เดือนพฤศจิกายน 2565 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพยัคฆภูมิพิสัย นำโดย นายสุรชัย แก้วสุรินทร์ ผู้อำนวยการบริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพยัคฆภูมิพิสัย พร้อมด้วยทีมบริหาร และพนักงานของบริษัท ซึ่งเป็นตัวแทนบริษัทได้ร่วมได้มอบน้ำดื่มลามายอน จำนวน 600 ขวด ณ เทศบาลตำบลพยัคฆภูมิพิสัย เพื่อให้ทางเทศบาลตำบลพยัคฆภูมิพิสัยใช้ในการจัดกิจกรรมงานประเพณีลอยกระทงประจำปี 2565
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/11/314943112_503708845042381_6147671387442158721_n-1024x683.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ ขอร่วมอนุรักษ์วัฒนธรรมและสืบสานประเพณี ภูมิปัญญาท้องถิ่น อันดีงามให้คงอยู่สืบไป