โกลบอลเฮ้าส์ สาขาปราณบุรี ได้มอบสิ่งของสนับสนุนให้กับโรงพยาบาลปราณบุรี สาธารณสุขอำเภอปราณบุรีและสถานีตำรวจภูธรอำเเภอปราณบุรี จังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เพื่อเป็นการร่วมส่งเสริมและสนับสนุนในการปฏิบัติหน้าที่สำหรับเจ้าพนักงานในการควบคุมโรคระบาดโควิด 19 (Covid-19)
![อาจเป็นรูปภาพของ 3 คน](https://scontent.fbkk5-4.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/148261093_266283008231156_219404976740310867_o.jpg?_nc_cat=110&ccb=3&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeH0p-4Ad_iX1RghG-ldlRggbvoSdjyDX2Bu-hJ2PINfYBCavmRv8fLKq8oLCSYQhk4MiD1rML88wrAgpaoPile1&_nc_ohc=HM5mlWWbkFoAX9ouF2X&_nc_oc=AQkxjiFaZScHD5NKxcfTtJXm7F56CAkheDwY2cnxBP6fm2YqBMb9rViVkkZehU3jtP4&_nc_ht=scontent.fbkk5-4.fna&oh=48d11c83bffc0f3148b893ab9268c49e&oe=605C690A)
เมื่อวันที่ 28 เมษายน พ.ศ.2563 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาปราณบุรี โดยนายสุปัญญา มหาจันทร์ ตำแหน่ง ผู้อำนวยการ สยามโกลบอลเฮ้าส์ สาขาปราณบุรีและพนักงานบริษัทฯ ได้ร่วมกิจกรรมมอบสิ่งของสนับสนุน โดยมอบน้ำดื่มและแอลกอฮอล์ทำความสะอาดมือ น้ำดื่มจำนวน 80 แพ็ค แอลกอฮอล์ล้างมือ จำนวน 4 แกลลอน และน้ำยาทำความสะอาด จำนวน 6 แกลลอน รวมมูลค่า 15,980 บาท โดยมีเจ้าหน้าที่จากหน่วยงานเป็นผู้รับมอบ ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อนำไปใช้ในการปฏิบัติหน้าที่ภายในหน่วยงานต่างๆ ในการควบคุมโรคระบาดโควิด-19
![อาจเป็นรูปภาพของ 4 คน, ผู้คนกำลังยืน และข้อความ](https://scontent.fbkk5-3.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/149418693_266290268230430_4278538708056565630_o.jpg?_nc_cat=111&ccb=3&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeFbOsnCWG8S93LN2YDVb05kTRZczq57FA5NFlzOrnsUDk5TN-lG5NGgpbO6yl14JQUW0hTnYwYhaW9SAYA-5xUl&_nc_ohc=uevm25qhTd0AX_ZR9ke&_nc_ht=scontent.fbkk5-3.fna&oh=2839d08c65c3f2dc78004f845d2d4bc8&oe=605BE883)
![ไม่มีคำอธิบายรูปภาพ](https://scontent.fbkk5-6.fna.fbcdn.net/v/t1.0-9/147244624_266290248230432_3760148843321165902_o.jpg?_nc_cat=101&ccb=3&_nc_sid=730e14&_nc_eui2=AeGWOcRERSuCMkcqofcsSCH_mbu6VKicsyWZu7pUqJyzJeQXdDiuspJJPAoEgQiA_Z379p2DncQAyaDeBAgMj0aP&_nc_ohc=xtRw9cL3N7cAX_RlAYk&_nc_ht=scontent.fbkk5-6.fna&oh=5f36a17479c9613e50f7ff099687b98b&oe=605D5812)