![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/กาฬสินธุ์1-1024x768.jpg)
เมื่อวันศุกร์ ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ นำโดย นายนภัส พลบุตร ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสาขาฯ พร้อมด้วยพนักงานบริษัท
ร่วมถวายบริจาคสินค้าและอุปกรณ์ใช้งานแด่พระสงฆ์ ณ วัดสว่างรัตนาราม ตำบลโนนศิลาเลิง อำเภอฆ้องชัย จังหวัดกาฬสินธุ์ รับมอบโดย พระสุชาติ ปริสุทโธ เจ้าอาวาสวัดสว่างรัตนาราม พร้อมด้วยผู้ใหญ่บ้าน คณะกรรมการและชาวบ้าน
โดยยอดในการบริจาคครั้งนี้มูลค่าทั้งหมด 195,865 บาท
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/กาฬสินธุ์2-1024x961.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/กาฬสินธุ์4-1024x773.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/กาฬสินธุ์5-1-1024x860.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ ดังนี้
- เพื่อให้ทางวัดได้นำไว้ใช้ในการซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ ต่อเติมก่อสร้าง และนำไปใช้ประโยชน์ด้านอื่น ๆ ต่อไป
- เพื่อทะนุบำรุงพุทธศาสนา ซึ่งเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของพุทธศาสนิกชนในชุมชนให้คงอยู่สืบไป
- เพื่อสร้างสัมพันธ์อันดีระหว่างโกลบอลเฮ้าส์กับวัดและชุมชนใกล้เคียง
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/กาฬสินธุ์6-2-1024x768.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/กาฬสินธุ์8-2-1024x698.jpg)