![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kalasin1-1024x680.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ นำโดย นายนภัส พลบุตร ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการ สาขากาฬสินธุ์ พร้อมด้วยพนักงานบริษัทเป็นตัวแทน ถวายบริจาคสินค้าและอุปกรณ์ใช้งาน ให้กับวัดดอนตาปู่ บ้านโคก ตำบลยางตลาด อำเภอยางตลาด จังหวัดกาฬสินธุ์
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kalasin2-1024x679.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kalasin3-1024x689.jpg)
รับมอบโดย พระครูประภัสธรรมากร เจ้าอาวาสวัดดอนตาปู่ พร้อมด้วยคณะกรรมการและชาวบ้าน ซึ่งยอดในการบริจาคครั้งนี้สินค้าทั้งหมดมูลค่า 203,312 บาท
วัตถุประสงค์ของกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ เพื่อถวายอุปกรณ์ใช้งานสำหรับซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ และต่อเติมก่อสร้าง รวมถึงใช้งานด้านอื่น ๆ ของทางวัดต่อไป
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kalasin4-1024x681.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kalasin5-1024x681.jpg)