![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kala1-1-1024x768.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 12 กรกฎาคม 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ นำโดย นายนภัส พลบุตร ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสาขากาฬสินธุ์ พร้อมด้วยพนักงานบริษัทถวายบริจาคสินค้าและอุปกรณ์ใช้งาน
ให้กับวัดเศวตวันวนาราม บ้านโนนสำราญ ตำบลเหนือ อำเภอเมืองกาฬสินธุ์ จังหวัดกาฬสินธุ์ รับมอบโดย พระครูวิมลพัชรญาณ เจ้าอาวาส พร้อมด้วยคณะกรรมการและชาวบ้าน ยอดรวมการบริจาคสินค้า มูลค่าทั้งสิ้น 174,126 บาท
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kala8-1-1024x768.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kala-1-1024x768.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kala5-1-1024x768.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ทางวัดได้นำสินค้าและอุปกรณ์ต่าง ๆ ไปใช้ต่อเติม ก่อสร้างและซ่อมแซมบูรณะปฏิสังขรณ์ เพื่อสานสัมพันธ์อันดีกับทางวัดรวมถึงชุมชนใกล้เคียงบริเวณโกลบอลเฮ้าส์ และเพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์โกลบอลเฮ้าส์ให้เป็นที่รู้จักทั่วถึงและกว้างขวางมากยิ่งขึ้น
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kala3-1-1024x660.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/kala2-2-1024x768.jpg)