![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/04/สมุด-1024x768.jpg)
เมื่อวันศุกร์ ที่ 12 เมษายน พ.ศ. 2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาสมุทรสงคราม
นำทีมโดย ผู้อำนวยการสาขาคุณมานิตย์ จันทร์สว่าง พร้อมด้วยพนักงาน ได้ร่วมสนับสนุนมอบน้ำดื่มลามายอน และผ้าขนหนู
เพื่อเข้าร่วมกิจกรรมกับองค์การบริหารส่วนตำบลลาดใหญ่ ในโครงการส่งเสริมการเรียนรู้สำหรับผู้สูงอายุอยู่อย่างไรให้มีความสุข และร่วมสืบสานวิถีไทยประจำปี 2567
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/04/สมุด-2-1.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/04/สมุด-3-1024x768.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อ ส่งเสริมและสนับสนุน การเรียนรู้ตลอดชีวิตของผู้สูงอายุให้มีความสุข อีกทั้งยังสืบสานและรักษาวิถีไทย