![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/ss1-1024x683.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาสมุทรสงคราม นำโดยนางสาวจิราพร คำเวียง รองผู้อำนวยการและพนักงาน
ได้นำสินค้ากลุ่มประตูหน้าต่าง สุขภัณฑ์ เครื่องใช้ไฟฟ้า เครื่องครัว ตู้เก็บเอกสาร และเฟอร์นิเจอร์ มอบให้แก่โรงเรียนวัดธรรมาวุธาราม นอกเขตผังเมืองรวม ตำบลนางตะเคียน อำเภอเมืองสมุทรสงคราม จังหวัดสมุทรสงคราม โดยมีผู้อำนวยการโรงเรียนเป็นผู้รับมอบ
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ทางโรงเรียนนำไปใช้สำหรับปรับปรุงอาคารสถานศึกษาและภูมิทัศน์ภายในโรงเรียน รวมถึงเพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการศึกษา
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/ss3-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/ss2-1024x683.jpg)