![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/ss5-1024x683.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 22 ตุลาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาสมุทรสงคราม นำโดยคุณมานิตย์ จันทร์สว่าง ผู้อำนวยการสาขา พร้อมด้วยพนักงาน นำน้ำดื่มแจกฟรีให้แก่ประชาชนผู้มาร่วมงานทอดผ้าป่าสามัคคีเพื่อการศึกษา ที่จัดขึ้น ณ โรงเรียนอนุบาลวัดเกาะใหญ่ (เลี้ยงล้อมอนุกูล) ตำบลกระดังงา อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีจุดประสงค์เพื่อสนับสนุนกิจกรรมในชุมชน รวมถึงส่งเสริมการศึกษาของเยาวชนในชุมชนอีกด้วย
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/ss8-1-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/ss1-2-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/ss2-2-1024x768.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/ss4-3-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/ss6-3-1024x683.jpg)