![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/สมุทรสงคราม1-1024x683.jpg)
เมื่อวันอังคาร ที่ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาสมุทรสงคราม นำโดย นายมานิตย์ จันทร์สว่าง ตำแหน่ง ผู้อำนวยการ และพนักงานโกลบอลเฮ้าส์สาขาสมุทรสงคราม
ร่วมนำสินค้ากลุ่มประตูหน้าต่าง เครื่องใช้ไฟฟ้า ตู้เก็บเอกสาร และสินค้ากลุ่มเฟอร์นิเจอร์ มอบให้แก่โรงเรียนวัดเจริญสุขาราม (วัฒนานุวรรตน์) ตำบลบางนกแขวก อำเภอบางคนที จังหวัดสมุทรสงคราม โดยมี ผู้อำนวยการโรงเรียน วัดเจริญสุขาราม (วัฒนานุวรรตน์) เป็นผู้รับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/สมุทรสงคราม2-2-1024x683.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อ มอบอุปกรณ์ให้ทางโรงเรียนนำไปใช้สำหรับปรับปรุงซ่อมแซมอาคารสถานศึกษา พัฒนาสื่อการเรียนสอน และนำไปใช้ประโยชน์ด้านอื่น ๆ นอกจากนี้ยังเป็นการสร้างสัมพันธ์ที่ดีระหว่างโกลบอลเฮ้าส์กับโรงเรียนและชุมชนใกล้เคียงอีกด้วย
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/สมุทรสงคราม3-2-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/สมุทรสงคราม4-1.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/08/สมุทรสงคราม5-1-1024x683.jpg)