![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/09/re1-1.jpg)
ในวันเสาร์ ที่ 23 กันยายน พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาร้อยเอ็ด นำโดยนายเกษฏาพัฒน์ จอมคำสิงห์ รองผู้อำนวยการสาขาฯ และพนักงาน
เป็นตัวแทนบริษัท ร่วมบริจาคสินค้าให้แก่วัดปราสาทอารมณ์ ตำบลดงสิงห์ อำเภอจังหาร จังหวัดร้อยเอ็ด โดยมีพระใบฎีกาสมัคร อนุตตโร เจ้าอาวาสวัดปราสาทอารมณ์ เป็นผู้รับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/09/re2-2.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/09/re3-2.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ดังนี้
- เพื่อให้ทางวัดนำไปซ่อมแซมหรือทำนุบำรุงวัด
- เพื่อตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม