![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk1-1-1024x681.jpg)
เมื่อวันเสาร์ ที่ 21 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาภูเก็ต นำโดยทีมงานผู้บริหารสาขาและพนักงาน ร่วมมอบน้ำดื่มลามายอนให้แก่ศาลเจ้าที่ตั้งอยู่ในจังหวัดภูเก็ต
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk4-2-1024x685.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk2-3-1024x650.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk3-4-1024x679.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อสนันสนุนน้ำดื่มสำหรับใช้ในงานเทศกาลกินเจ ประจำปี 2566 ที่ทางศาลเจ้าจัดขึ้น อำนวยความสะดวกประชาชนผู้มาร่วมงาน รวมถึงสร้างสัมพันธ์อันดีระหว่างโกลบอลเฮ้าส์กับชุมชนอีกด้วย
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk9-1-1024x682.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk5-2-1024x682.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk6-1-1024x682.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk7-1-1024x685.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/pk8-1-1024x683.jpg)