![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/พรเจริญ-1024x683.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ ที่ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพรเจริญ นำโดยนายวิชัย ไชยยา ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสาขาพรเจริญและพนักงานบริษัทฯ ได้เข้าร่วมงานพิธีถวายผ้าพระกฐินพระราชทาน ณ วัดเซกาเจติยารามพระอารามหลวง ตำบลเซกา อำเภอเซกา จังหวัดบึงกาฬ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/พรเจริญ1-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/พรเจริญ2-1024x683.jpg)
ซึ่งกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์ดังนี้
- เพื่อสนับสนุนกิจกรรมของชุมชน
- เพื่อสืบสานวัฒนธรรมและประเพณีไทย
- เพื่อสร้างความสัมพันธ์ที่ดีกับชุมชนและหน่วยงานราชการในท้องถิ่น
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/11/พรเจริญ3-1-1024x683.jpg)