![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/พจ1-1024x683.jpg)
เมื่อวันพุธ ที่ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพรเจริญ นำโดยนายอนุสิทธ์ ต่อนสุรา ตำแหน่งผู้อำนวยการสาขาและพนักงานบริษัท
ร่วมบริจาคน้ำดื่มลามายอนและขนมในงานทำบุญอายุวัฒนมงคล ครบ ๙๑ ปี ๗๑ พรรษา พระเดชพระคุณ พระครูบารธรรมรักขิต (หลวงตาเลิศ ชินวังโส) ที่จัดขึ้น ณ วัดอรัญญานี ตำบลดอนหญ้านาง อำเภอพรเจริญ จังหวัดบึงกาฬ
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อสนับสนุนงานกิจกรรมของชุมชน และธำนุบำรุงซึ่งพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบไป
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/พจ4-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/พจ2-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/10/พจ3-1024x683.jpg)