![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/06/441544674_951650616750097_2116638856605850215_n-2-1024x768.jpg)
เมื่อวันพุทธ ที่ 5 เดือน มิถุนายน พ.ศ.2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพรเจริญและพนักงานบริษัท ได้เข้าร่วมกิจกรรมบุญบั้งไฟประจำปี และมอบน้ำดื่มลามายอน จำนวน 40 แพ็ค ให้กับเทศบาลตำบลพรเจริญ ร่วมสนับสนุนอนุรักษ์ประเพณีที่ดีงานของชุมชน และวัฒนธรรมท้องถิ่นอีสาน
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/06/444488563_439944678784747_1246205222843779816_n-1-1024x768.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์
- เพื่อแจกจ่ายน้ำดื่มให้ผู้ที่มาร่วมงาน
- เพื่อสร้างความสัมพันธ์ของชุมชน
- เพื่อสืบสานประเพณีสืบต่อไป