![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/438300240_947981823781675_1002437731016944222_n-1024x683.jpg)
วันอังคาร ที่ 7 พฤษภาคม 2567 บริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาขอนแก่น นำโดยนายสัจจา มหาอำนาจ ตำแหน่งรองผู้อำนวยการสาขาขอนแก่น และพร้อมด้วยพนักงานบริษัท
ได้มอบวัสดุก่อสร้างให้กับโรงเรียนบ้านหนองค้ากลางฮุง ตำบลโนนท่อน อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/440414252_947982020448322_2163503690915983795_n-1024x683.jpg)
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อใช้ก่อสร้างและซ่อมแซมโรงเรียน ห้องน้ำ เป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีช่วยเหลือชุมชน ให้แก่ทางบริษัทโกลบอลเฮ้าส์สาขาขอนแก่นต่อไปในอนาคต
โดยยอดรวมบริจาครวมเป็นเงินทั้งสิ้น 221,682.40 บาท (สองแสนสองหมื่นหนึ่งพันหกร้อยแปดสิบสองบาทสี่สิบสตางค์ถ้วน)