![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/03/417496773_937797498346312_6638636215864703416_n-1024x652.jpg)
เมื่อวันเสาร์ ที่ 09 มีนาคม พ.ศ. 2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากุฉินารายณ์ นำโดยนางสาวทัศภรณ์ สุระเสียง พร้อมด้วยทีมบริหารสาขาและพนักงาน เป็นตัวแทนถวายต้นเงินเพื่อทำบุญให้กับวัดป่ากุฉิธรรมาวาส ตำบลบัวขาวอำเภอกุฉินารายณ์ จังหวัดกาฬสินธุ์
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อบูรณะปฏิสังขรณ์ ทำนุบำรุง และปรับปรุงสิ่งปลูกสร้างที่ชำรุด ทรุดโทรม เพื่อให้ทางวัดได้นำไปใช้ในงานและกิจกรรมต่างๆ อันเป็นประโยชน์ต่อสาธารณะและเพื่อทำนุบำรุงศาสนาสืบไป
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/03/417487001_937797545012974_3217414241017427290_n-1-1024x768.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/03/417699205_937797581679637_4156315175842795933_n-1-1024x768.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/03/419244819_937796641679731_401393375907294701_n-1024x768.jpg)