![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/439850352_122191516772008908_368239413389147597_n-1024x683.jpg)
วันอาทิตย์ ที่ 21 เมษายน 2567 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขากระนวน นำโดยคุณนิวัฒน์ หวังสุขกลาง รักษาการผู้อำนวยการโกลบอลเฮ้าส์สาขากระนวน
พร้อมทีมบริหารสาขาได้มอบน้ำดื่มขนาด 350 ml จำนวน 600 ขวด ในงาน ” นมัสการหลวงปู่กู่ สรงกู่ประภาชัย เอาบุญใหญ่ผะเหวดฟังเทศน์มหาชาติ ” ณ วัดกู่ประภาชัย บ้านนาคำน้อย ตำบลบัวใหญ่ อำเภอนำพอง จังหวัดขอนแก่น โดยมี พระอาจารย์ศุภฤกษ์ สุภกิจโจ พระเลขาเจ้าอาวาสเป็นผู้รับมอบ
โดยกิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อให้วัดกู่ประภาชัย ได้นำไปแจกจ่ายให้กับสาธุชน ที่มาร่วมงานบุญใหญ่ผะเหวดฟังเทศน์มหาชาติ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/439907811_122191516760008908_760016346075625127_n-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2024/05/439865264_122191516802008908_4040692767666517422_n-1024x683.jpg)