โกลบอลเฮ้าส์เวียงกุมกาม รวมใจมอบถังเก็บน้ำบนดินแก่ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง จังหวัดเชียงใหม่
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news040920171628401.jpg)
เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2560 คุณอัญชลี จีนอ่ำ ผู้อำนวยการ บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด(มหาชน) สาขาเวียงกุมกาม พร้อมทีมงานพนักงานจากสาขา ได้ทำพิธีมอบถังเก็บน้ำบนดินขนาด 2,000 ลิตร เพื่อสนับสนุนแก่ โรงเรียนบ้านแจ่มหลวง ตำบลแจ่มหลวง อำเภอกัลยาณิวัฒนา จังหวัดเชียงใหม่ โดยมี นายอินสอน หน่อเรือง ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านแจ่มหลวง เป็นผู้รับมอบ ซึ่งกิจกรรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อ ช่วยให้โรงเรียนในพื้นที่ทุรกันดาร มีน้ำบริโภคตลอดทั้งปี
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news040920171628403.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news040920171628401.jpg)
![](https://globalhouse.co.th/assets/img/imgNews/news040920171628402.jpg)