![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/348969017_638709878124550_4688175713792383936_n.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์สาขาร้อยเอ็ด ร่วมบริจาคสินค้าเพื่อใช้ในงานกิจกรรมต่างๆ ในการประกอบกิจกรรมทางพระพุทธศาสนาให้กับวัดอุบลนิเวศน์ ต.แคนใหญ่ อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด
ในวันที่ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ โดย นายเกษฏาพัฒน์ จอมคำสิงห์ รองผู้อำนวยการบริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สำนักงานใหญ่ และพนักงาน ได้เป็นตัวแทนบริษัท ร่วมบริจาคสินค้าให้กับวัดอุบลนิเวศน์ ต.แคนใหญ่ อ.เมือง จ.ร้อยเอ็ด ซึ่งมีพระอธิการ พรมมา อุตตโม เจ้าอาวาสวัดอุบลนิเวศน์ เป็นผู้รับมอบสินค้าที่ทางบริษัทฯ บริจาคในครั้งนี้
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/351298943_257473843498895_7788369769360469582_n.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/07/351475339_768191681672753_4591390749186091629_n.jpg)
ซึ่งมีวัตถุประสงค์กิจกรรมปันสุขสร้างรอยยิ้ม เพื่อ
1.ใช้ในงานกิจกรรมต่างๆ ภายในวัดในการประกอบกิจกรรมทางพระพุทธศาสนา
2.ธำนุบำรุง ก่อสร้าง ต่อเติมบูรณะ ดำรงซึ่งพระพุทธศาสนา
3.ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม