เมื่อวันที่ 1 พฤษภาคม 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาสมุทรสงคราม นำโดย นายเสน่ห์ สามสูงเนิน พร้อมคณะ ได้นำกระเบื้องมุงหลังคาจำนวน 12 พาเลท และกาวยาแนวจำนวน 1 ลัง ไปถวาย ณ วัดสวนแก้ว ต.ลาดใหญ่ อ.เมือง จ.สมุทรสงคราม
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/177587130_326415988899749_4722675833494827806_n.jpg)
เพื่อเป็นการสนับสนุนวัสดุอุปกรณ์ก่อสร้างให้กับวัดสวนแก้ว ถือเป็นการลดค่าใช้จ่ายในการก่อสร้างไปในตัวอีกด้วย
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/05/179968840_326415902233091_3995934116486539667_n.jpg)