เมื่อวันที่ 10 ธันวาคม 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) ร่วมมือกับ “มูลนิธิธรรมิกชน” เพื่อคนตาบอดในประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ จังหวัดร้อยเอ็ด ภายใต้โครงการ “การจ้างงานเชิงสังคมและสนับสนุนทุนอาชีพคนพิการ”
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/imgNewsnews-161-29042019094016-1024x682.jpg)
ได้มีการดำเนินการว่าจ้างคนพิการจำนวน 3 ท่าน เพื่อเป็นการส่งเสริมให้คนพิการทางการมองเห็นมีรายได้ เพราะทางบริษัทเชื่อว่าคนพิการนั้นก็มีศักยภาพที่ไม่ได้ต่างจากคนทั่วไปนั่นรวมถึงระดับการศึกษาหรือความรู้
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/imgNewsnews-161-29042019094014-1024x682.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/imgNewsnews-161-29042019094012-1024x682.jpg)
![](http://139.59.233.73/wp-content/uploads/2021/03/imgNewsnews-161-29042019094011-1024x683.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ขอเป็นส่วนหนึ่งในการส่งเสริมอาชีพผู้พิการเพื่อพัฒนาศักยภาพสู่สังคม