![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/05/344412679_903715557383310_1596818123037059713_n-1024x683.jpg)
บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาโชคชัย บริจาคสินค้าวัสดุ สำนักงานอุปกรณ์การเรียนการสอน และอุปกรณ์เครื่องมือในการปรับปรุงอาคารสถานที่ให้กับ โรงเรียนบ้านหนองเสาเดียว
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้ม เมื่อวัน พุธ ที่ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2566 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์จำกัด (มหาชน) สาขาโชคชัยนำโดย นายนิพนธ์ จำปาศักดิ์ ผู้อำนวยการสาขา นายสุขประเสริฐ ศิริกำเนิด รองผู้อำนวยการสาขา นายอภิรักษ์ พูนทองหลาง รองผู้อำนวยการสาขา นายไพรวัลย์ ปราบนอก รองผู้อำนวยการสาขา บริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาโชคชัย พร้อมด้วยทีมบริหารและพนักงาน เป็นตัวแทนบริจาคสินค้า โดยมีนายธนาทิต นวนกระโทก ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านหนองเสาเดียว เป็นตัวแทนในการรับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/05/342499872_613316364041237_8168631163822956365_n-1024x683.jpg)
ซึ่งการบริจาคครั้งนี้มีวัตถุประสงค์ เพื่อ
1. สนับสนุนอุปกรณ์การเรียนและการสอนให้กับทางโรงเรียนบ้านหนองเสาเดียว
2.ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม
3. อุปกรณ์เครื่องมือในการปรับปรุงอาคารสถานที่ให้กับโรงเรียนบ้านหนองเสาเดียว