![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/04/342204417_1381886675878069_8118706869634639520_n-1024x683.jpg)
กิจกรรมโกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้ม เมื่อวันที่ 18 เมษายน 2566 บมจ.สยามโกลบอลเฮ้าส์ สาขานครพนม นำโดยนางสาว วิภารัตน์ รินทระ ตำแหน่ง รองผู้อำนวยการ ฝายขายปลีก 2 และพนักงานบริษัท ได้เข้าร่วมกิจกรรมการ ปันสุข และมอบ วัสดุอุปกรณ์ ครุภัณฑ์ เพื่อสนับสนุนการจัดการศึกษาของโรงเรียน อาทิเช่น ประตูห้องน้ำ ลูกบิด เครื่องเจียร์ เครื่องยนต์ รวมมูลค่า 320,621บาท ให้กับ โรงเรียนบ้านเสียวสงคราม ตำบลหาดแพง อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/04/342204706_531330129160954_494490867055698888_n-1024x683.jpg)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/04/342212487_947266006691080_6075159503546929041_n-1024x683.jpg)
ซึ่งมีวัตถุประสงค์ เพื่อสร้างห้องน้ำใหม่ให้กับนักเรียน และเพื่อเป็นสื่อการเรียนการสอนให้นักเรียน