![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/03/336750059_1864613810584569_3411891406281014047_n.jpg)
โครงการปันสุขสร้างรอยยิ้ม เมื่อวันที่ 7 มีนาคม พ.ศ. 2566 และ วันที่ 10 มีนาคม พ.ศ 2566 โกลบอลเฮ้าส์สาขานครสวรรค์ ได้นำสิ่งของไปบริจาคให้กับโรงเรียนวัดตะเคียนเลื่อนและวิทยาลัยการอาชีพขาณุวรลักษบุรี โดยมีนางกัลยา เปรมศรี รักษาการรองผู้อำนวยการฝ่ายขายปลีกพร้อมพนักงาน ได้เป็นตัวแทนบริษัท ร่วมบริจาคสิ่งของในครั้งนี้ โดยผู้อำนวยการคณะครูนักเรียนนักศึกษาเป็นตัวแทนในการรับมอบ
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/03/336800003_884296035973644_2580990223789766842_n-1024x683.jpg)
ซึ่งมีวัตถุประสงค์เพื่อ
1.นำไปใช้ประโยชน์ให้กับทางโรงเรียน
2.นำไปใช้เป็นสื่อการเรียนการสอนให้กับนักเรียน
3.ตอบแทนและสร้างสรรค์กิจกรรมดีๆสู่สังคม
4.เพื่อเป็นการประชาสัมพันธ์ให้แหล่งชุมชนในพื้นที่นั้นๆได้รู้จัก global house สาขานครสวรรค์เพิ่มมากขึ้น