![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/01/323706905_503592365249405_9173497512185973291_n-1024x666.jpg)
ในวันพฤหัสบดี ที่ 5 มกราคม พ.ศ 2566 บริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพยัคฆภูมิพิสัย นำโดย นายไพฑูรย์ น้ำคำ รองผู้อำนวยการ บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพยัคฆภูมิพิสัย พร้อมด้วยพนักงานซึ่งเป็นตัวแทนบริษัท ได้มอบอุปกรณ์ไฟฟ้าให้กับสถานีตำรวจภูธรพยัคฆภูมิพิสัย โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อใช้ในการให้แสงสว่างในการจัดทำโครงการก่อสร้างสนามฟุตบอล และลานกีฬาเอนกประสงค์ภายในพื้นที่สถานีตำรวจภูธรพยัคฆภูมิพิสัย เพื่อให้ประชาชนในพื้นที่ได้ใช้ในการดำเนินกิจกรรมต่างๆ และเป็นสถานที่ออกกำลังสำหรับประชาชนทั่วไป
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2023/01/323875769_1859358481067617_7868673769958278805_n-1024x666.jpg)
โดยโครงการ โกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้ม ในการนี้ พ.ต.ท. นพวิทย์ ดิษฐาธนาธรสิริ รอง.ผกก.ป้องกันและปราบปรามสถานีตำรวจภูธรพยัคฆภูมิพิสัย ให้เกียรติเป็นตัวแทนในการรับมอบในครั้งนี้
โดยมีรายละเอียดดังนี้
1.โคมไฟ LED flashlight 300 วัตต์ จำนวน 6 ชุด
2.สายไฟ VCT IEC จำนวน 5 ม้วน
3.ท่อร้อยสายไฟ 3/8 สีเหลือง จำนวน 50 เส้น