![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/11/315096853_592263496037059_6067406762491025311_n-1024x683.jpg)
มื่อวันอังคารที่ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2565 นำโดย นาย สนธยา ควรคำคงตำแหน่ง รองผู้อำนวยการสยามโกลบอลเฮ้าส์สาขากาฬสินธุ์ และพร้อมด้วยทีมบริหาร และพนักงานของบริษัท ได้ร่วมบริจาคสินค้า และอุปกรณ์ใช้งานอุปกรณ์สำนักงาน ให้กับโรงเรียนนาโกวิทยา ตำบลขมิ้น อำเภอเมือง จังหวัดกาฬสินธุ์ โดย ผอ.นฤภร ถิตย์รัศมี ตำแหน่ง ผู้อำนวยการโรงเรียนนาโกวิทยา เป็นผู้รับมอบ พร้อมด้วยคณะครูอาจารย์ และนักเรียน
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/11/315103574_592263529370389_29982595739519863_n-1024x683.jpg)
โครงการปันสุขสร้างรอยยิ้มของบริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด(มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ ในครั้งนี้เป็นกิจกรรม เพื่อมอบสิ่งของให้กับทางโรงเรียนได้ใช้ก่อสร้าง ซ่อมแซมอาคาร และใช้เป็นสื่อในการเรียนการสอนของทางโรงเรียนต่อไป โดยยอดรวมบริจาครวมเป็นเงินทั้งสิ้น 290,000 บาท (สองแสนเก้าหมื่นบาทถ้วน)
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/11/315065530_592263679370374_8192037389321878663_n-1024x683.jpg)
ในนามตัวแทน บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) ขอขอบคุณท่านผอ.และคณะคุณครูอาจารย์ รวมถึงนักเรียนที่น่ารัก ทุกท่าน ที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดี
“โกลบอลเฮ้าส์ขอเป็นกำลังใจให้คนไทย เราจะผ่านวิกฤตโควิด -19 ไปด้วยกัน”