![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/07/295751603_601753888030609_3376225866302175301_n-1-1024x683.jpg)
เมื่อวันจันทร์ที่ 25 เดือนกรกฏาคม พ.ศ. 2565 โครงการปันสุขสร้างรอยยิ้มของบริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาพัทลุง นำโดยนางสาว จิตติมา ทองดีเพ็ง ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ฝ่ายบุคคล และพนักงานบริษัท ได้เข้าร่วมกิจกรรมโครงการบริจาคโลหิตเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง ณ โลตัสสาขาพัทลุง
![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2022/07/295991214_601754008030597_7682119918691175238_n-1-1024x683.jpg)
โกลบอลเฮ้าส์ปันสุขสร้างรอยยิ้มในครั้งนี้ เป็นทานบริจาคที่สร้างกุศลอย่างหนึ่ง และเพื่อเป็นการแสดงถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ ด้วยการให้ทานบริจาคโลหิต และเพื่อเป็นการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ เสริมสร้างคุณธรรมในสังคมไทย เป็นการสำรองโลหิตให้เพียงพอสำหรับผู้ป่วย ที่ต้องทำการรักษาด้วยการผ่าตัด ผู้ป่วยที่ประสบอุบัติเหตุ หรือผู้ป่วยโรคที่เกี่ยวกับโลหิต โดยมีหน่วยงานภาครัฐ ภาคเอกชน และประชาชนทั่วไปที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมจำนวนมาก