![](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/06/27.jpg)
เมื่อวันที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2564 บริษัท สยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) ร่วมบริจาคสินค้าเพื่อใช้ในงานต่อเติม ก่อสร้างศาลาการเปรียญ ห้องน้ำ และอื่นๆ ในการประกอบกิจกรรมทางศาสนาให้กับวัดหนองบัวเริง ต.ป่าสังข์ อ. จตุรพักตรพิมาน จ.ร้อยเอ็ด โดยสินค้าที่ได้บริจาคมีหลากลหายกลุ่มสินค้า เช่น สินค้ากลุ่มเหล็ก ประตูหน้าต่าง สุขภัณฑ์ ยิปซั่มบอร์ด และอื่น ๆ อีกมากมาย
![โกลบอลเฮ้าส์ สาขาร้อยเอ็ด ร่วมบริจาคอุปกรณ์บูรณะซ่อมแซมสถานที่ให้แก่ วัดหนองบัวเริง](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/06/170022337_302643354605218_1597852926546279628_n.jpg)
โดย นายเกษฏาพัตน์ จอมคำสิงห์ และนางไพรวัลย์ สังฆะมณี รองผู้อำนวยการบริษัทสยามโกลบอลเฮ้าส์ จำกัด (มหาชน) สาขาร้อยเอ็ด พร้อมคณะ ได้ร่วมบริจาคสินค้าให้กับวัดหนองบัวเริง มีเจ้าอาวาสพระอธิการ บุญถึง บุณญกาโม เป็นตัวแทนในการรับมอบ ซึ่งมีวัตถุประสงค์ในการบริจาครั้งนี้ โกลบอลเฮ้าส์คาดหวังที่จะส่งเสริมกิจกรรมที่ธำรงไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณี และวัฒนธรรมอันดีงามสืบไป
![วัดหนองบัวเริง](https://globalhousenews.com/wp-content/uploads/2021/06/170160494_302643424605211_4944978123864034815_n.jpg)